Nhờ ChuTieuthichHocToan giải giúp mình bài này với: Một ôtô chạy từ A đến B. Sau khi chạy 1 giờ phải giảm vận tốc chỉ còn vận tốc ban đầu, vì thế ôtô đến B chậm mất 2 giờ. Nếu từ A, sau khi chạy được 1 giờ ô tô chạy thêm 50km nữa rồi mới giảm vận tốc như trên thì đến B chỉ chậm 1 giờ 20 phút. Tính quãng đường AB. Bài khó quá.
Mình sẽ giảng cho con là: 1h=60 phút ; 4h45 phút = 4x60+45= 2855h10 phút=5x60+10=310Lấy số 310 -285 thì ra số phút Lan phải đi :)
Hóa lớp 8 có phần cân bằng phương trình là trọng tâm nhất, còn những kiến thức còn lại chủ yếu giới thiệu làm quen cho Hóa 9. Hóa 8 cần phải ghi nhớ nhiều nên việc học sẽ vất vả hơn đó ạ :D