Chào bs,Bs cho mình hỏi có gì khác nhau giữa thuốc sản xuất tại Việt Nam và Mỹ không ạ? Ameflu ® Siro Đa Triệu Chứng của Việt Nam và Tylenol của Mỹ thành phần thuốc giống nhau, thậm chí Tylenol một số hoạt chất như Phenylephrine HCl chỉ có 2,5 mg trong 5ml (trong khi Ameflu là 15 mg); Dextromethorphan HBr: 5 mg (trong khi Ameflu là 7,5 mg)Vậy mà Tylenol chỉ được dùng cho bé 6 tuổi +, trong khi đó các bs ở Việt Nam vẫn kê cho bé 1 tuổi dùng Ameflu ® Siro Đa Triệu Chứng? Bs có thể giải thích cho mình thêm được ko? Xin cảm ơn bs nhiều:Rose::Rose::Rose:. Ameflu ® Siro Đa Triệu Chứng THÀNH PHẦNMỗi muỗng (thìa) cà phê 5mL chứa:Acetaminophen: 160 mgPseudoephedrin HCl: 15 mgDextromethorphan HBr: 7,5 mgClorpheniramin maleat: 1 mg LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNGTrẻ dưới 2 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ. Trẻ từ 2 tuổi đến dưới 6 tuổi: uống 1 muỗng cà phê (5mL), cách mỗi 6 giờ. Trẻ từ 6 tuổi đến dưới 12 tuổi: uống 2 muỗng cà phê (10mL), cách mỗi 6 giờ. Trẻ từ 12 tuổi trở lên và người lớn: uống 4 muỗng cà phê (20mL), cách mỗi 6 giờ.Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ.. Tylenol THÀNH PHẦNMỗi muỗng (thìa) cà phê 5mL chứa:Acetaminophen: 160 mgPhenylephrine HCl: 2.5 mgDextromethorphan HBr: 5 mgClorpheniramin maleat: 1 mg LIỀU LƯỢNG VÀ CÁCH DÙNGTrẻ dưới 4 tuổi: không dùng.Trẻ dưới 4 -5 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ. Trẻ từ 6 tuổi đến 11 tuổi: uống 2 muỗng cà phê (10mL), cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ hoặc theo sự hướng dẫn của bác sĩ..
Bác sỹ ơi, bác sỹ quên ko trả lời thắc mắc của mẹ cháu à?:Worried: